Tiffy siro lọ 60ml Thai Nakorn Patana Thái Lan

23,500

Thành phần:

Mỗi 5 ml siro chứa:

Hoạt chất:Paracetamol 120 mg, Phenylephrin HCl 5 mg, Chlorpheniramin maleat 1 mg.

Tá dược:Glycerin, natri saccharin, màu đỏ số 40, hương cam,magnesi nhôm silicat, sorbitol, polyethylen glycol 1500, natri cyclamat, methylparaben, propylparaben, propylene glycol, xanthan gum, màu vàng chanh, acid phosphoric, nước tinh khiết.

Công dụng:Làm giảm các triệu chứng cảm thông thường: nghẹt mũi, hạ sốt, giảm đau và viêm mũi dị ứng.

Liều dùng:Dùng theo đường uống.

Trẻ từ 3-6 tuổi: 1 thìa cà phê (5 ml/lần), 4 lần/ngày.

Trẻ từ 6-12 tuổi: 1-2 thìa cà phê (5-10ml/lần), 4 lần/ngày.

Người lớn: 2 thìa cà phê (10ml/lần),4 lần/ngày.

Chống chỉ định– Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

– Bệnh nhân tăng huyết áp, nhịp nhanh thất, huyết khối ngoại biên, huyết khối mạch màng treo ruột.

– Bệnh nhân bị bệnh tụy hay gan cấp tính.

– Trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non, phụ nữ có thai và cho con bú, bệnh glaucom góc hẹp, loét tiêu hóa, triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, bệnh hen suyễn, tắc cổ bàng quang, tắc môn vị – tá trang, bệnh nhân đang sử dụng thuốc ức chế mionoamin oxidase (MAO).

– Trẻ dưới 3 tuổi.
Bảo quản

Bảo quản nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C.

Gọi đặt mua: 1900.0031 (Tư vấn miễn phí)

Mã: 8936014420225 Danh mục: ,